| Model: | IDC09M2 |
| Màu sắc: | Trắng |
| Nhà sản xuất: | LG |
| Thương hiệu đến từ: | Hàn Quốc |
| Xuất xứ sản phẩm: | Thái Lan |
| Năm ra mắt : | 2026 |
| Thời gian bảo hành: | 24 tháng |
| Loại máy lạnh: | Máy lạnh 1 chiều (chỉ làm lạnh) |
| Kiểu dáng: | Máy lạnh treo tường |
| Công suất máy lạnh: | 1 HP |
| Tốc độ làm lạnh tối thiểu: | 3412 BTU |
| Tốc độ làm lạnh trung bình: | 93000 BTU |
| Tốc độ làm lạnh tối đa: | 10407 BTU |
| Công nghệ Inverter: | Có Inverter |
| Tem năng lượng: | 5 sao |
| Làm lạnh nhanh: | Powerful |
| Khả năng lọc khí: | Lọc bụi mịn PM 2.5 |
| Khử mùi máy lạnh: | Lọc khí khử mùi bằng ion |
| Chế độ gió: | Tự động điều khiển hướng gió Dual Vane |
| Chế độ hẹn giờ: | Có |
| Tự chẩn đoán lỗi: | Có |
| Tự khởi động lại sau khi có điện: | Có |
| Xua muỗi: | Không |
| Khả năng khử ẩm máy lạnh: | Không |
| Lưu lượng gió dàn lạnh: | 12.7 – 10.3 – 7.6 – 4.8 m³/phút |
| Lưu lượng gió dàn nóng: | 27.0 m³/phút |
| Độ ồn trung bình (dB) : | 33/50 dB |
| Độ ồn dàn lạnh: | 42/35/37/19 dB |
| Độ ồn dàn nóng: | 50 dB |
| Gas sử dụng: | Gas R32 |
| Phạm vi hiệu quả: | dưới 15 m² |
| Tiêu thụ điện: | 2.73 kW |
| Kích thước dàn lạnh (RxSxC): | Dài 799 mm – Rộng 307 mm – Cao 235 mm |
| Kích thước dàn nóng (RxSxC): | Dài 717 mm – Rộng 495 mm – Cao 230 mm |
| Khối lượng dàn lạnh: | 10.2 kg |
| Khối lượng dàn nóng: | 19.5 kg |
| Kết nối Wifi: | Có |
Máy lạnh LG Inverter 1 HP IDC09M2
Giá gốc là: 13.990.000₫.12.490.000₫Giá hiện tại là: 12.490.000₫.(Giá đã bao gồm 10% VAT)
- Làm lạnh 1 chiều với công suất 9.300 BTU, phù hợp phòng có diện tích dưới 15m².
- Dual Inverter kết hợp Kw Manager và Energy Ctrl giúp kiểm soát điện năng hiệu quả.
- Jet Cool hỗ trợ làm mát nhanh, đáp ứng nhu cầu hạ nhiệt tức thì khi vừa bật máy.
- Đảo gió tự động 4 chiều cùng cánh vẫy kép Dual Vane giúp luồng khí phân bổ đều và dễ chịu hơn.
- Tạo ion lọc không khí kết hợp màng lọc sơ cấp và bộ lọc PM2.5, hỗ trợ giữ không gian trong lành.
- Tích hợp tiện ích như điều khiển Wi-Fi, AI Air, chế độ ngủ đêm tránh buốt, tự làm sạch,…








Đánh giá Máy lạnh LG Inverter 1 HP IDC09M2